HsvSamSon - Sinh viên Sầm Sơn - Kết Nối Cộng Đồng
HSV Sầm Sơn Chào Mừng Các Bạn Tham Gia Vào Diễn ĐÀn!
Bạn cần đăng nhập hoặc đăng kí để vào diễn đàn...!!!
Chúc các bạn có những phút giây vui vẻ với HSV Sầm Sơn...!
HSV Sầm Sơn Chào Mừng Các Bạn Tham Gia Vào Diễn ĐÀn!
Bạn cần đăng nhập hoặc đăng kí để vào diễn đàn...!!!
Chúc các bạn có những phút giây vui vẻ với HSV Sầm Sơn...!
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

TINH BAN

Go down 
Tác giảThông điệp
thanlaanh1
Thành Viên Cấp 3
Thành Viên Cấp 3
thanlaanh1

Đến từ : trung son sam son thanh hoa( 0977102972 hien may trong hieu cam do)

TINH BAN Empty
Bài gửiTiêu đề: TINH BAN   TINH BAN I_icon_minitimeTue Feb 09, 2010 4:01 pm

........Để định nghĩa đc Tình bạn là j` thì rất khó............mà cũng có thể là rất dễ.......... Mỗi ng` có một câu trả lời riêng, một định nghĩa riêng...........

........Vs mình, Tình bạn là thứ tình cảm đến rất tự nhiên............đôi khi chỉ bắt đầu bằng chuyện mượn bút...........chép bài..............rồi dần dần ngồi kể cho nhau một vài chuyện..........rồi tâm sự nhiều hơn.............đôi khi cả những chuyện tưởng chừng như nhỏ nhặt, và rất trẻ con............nhưng đều khiến cho 2 ng` bạn đó cảm thấy thoải mái, vui vẻ, và hạnh phúc................. Tình bạn là thứ tình cảm xuất phát từ trái tim............không vụ lợi............không toan tính...........không nhỏ nhặt................ Tình bạn là sự chia sẻ...........là sự tha thứ............là sự lắng nghe...........là sự cảm thông...........và là sự tin tưởng.............. Nhưng.............tình bạn cũng giống như thủy tinh vậy...............đẹp.........long lanh...........nhưng mong manh..............và dễ vỡ..............nếu như ta không biết trân trọng..............hay chỉ là ta vô tình...........vô tình.............chỉ là vô tình thôi...........vô tình đánh rơi nó..................để khi ta muốn hàn gắn lại thì vẫn luôn tồn tại vết rạn nứt................ Tình bạn là khi nó không tồn tại nữa...............khi đã đánh rơi............khi đã mất.............hàng ngàn, hàng triệu mảnh vụn thủy tinh, của sự rạn nứt............đâm vào trái tim ta.................chỉ còn lại đây một sự tiếc nuối vô hạn............sự day dứt tột cùng...................
.........Mình đã từng trải qua.............và mình hiểu.............thật sự hiểu rất rõ về tình bạn....................về những j` ta nhận đc và cả những j` bị mất đi..................

...................
...............................
.............................................

........Vì vậy, những ai đang có một tình bạn đẹp đẽ...........một người bạn đáng quý...............thì hãy biết giữ lấy...........hãy trân trọng...............và đừng vì bất cứ chuyện j` mà khiến quả cầu tình bạn vỡ tan................đừng để sau này mình phải hối tiếc...................đừng để những mảnh vụn của sự tan vỡ đó đâm vào trái tim ta.............. và............đừng như mình.................khi nhận ra...............khi tiếc nuối thì cũng đã muộn.....................

TINH BAN
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Định nghĩa tình bạn và tình yêu...
» Tình yêu!!
» tình bạn là vô giá!
» tinh yeu
» tình yêu thể xác..???