HsvSamSon - Sinh viên Sầm Sơn - Kết Nối Cộng Đồng
HSV Sầm Sơn Chào Mừng Các Bạn Tham Gia Vào Diễn ĐÀn!
Bạn cần đăng nhập hoặc đăng kí để vào diễn đàn...!!!
Chúc các bạn có những phút giây vui vẻ với HSV Sầm Sơn...!
HSV Sầm Sơn Chào Mừng Các Bạn Tham Gia Vào Diễn ĐÀn!
Bạn cần đăng nhập hoặc đăng kí để vào diễn đàn...!!!
Chúc các bạn có những phút giây vui vẻ với HSV Sầm Sơn...!
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

"XXX" - Liệu bạn đã thật sự sẵn sàng?

Go down 
Tác giảThông điệp
phuongmong
Thành Viên Xuất Sắc
Thành Viên Xuất Sắc
phuongmong

"XXX" - Liệu bạn đã thật sự sẵn sàng? Empty
Bài gửiTiêu đề: "XXX" - Liệu bạn đã thật sự sẵn sàng?   "XXX" - Liệu bạn đã thật sự sẵn sàng? I_icon_minitimeFri Feb 05, 2010 3:38 pm

lình cảm sẽ chi phối hành động của cơ thể bạn, khiến bạn không thể suy nghĩ chín chắn được? Bạn đang lơ lửng trên mây bởi thứ men say có tên là “tình yêu”? Bạn biết người đó cũng có “cảm giác” như mình, vậy có nghĩa là hai bạn đã sẵn sàng cho “chuyện ấy”?
Hãy khoan! Trước khi làm chuyện đó, hãy tự hỏi mình một vài câu hỏi như: Bạn đã trao đổi kĩ với người ấy về chuyện này chưa? Bố mẹ bạn sẽ nghĩ sao? Điều bạn thực sự muốn khi “XXX” là gì? Liệu tình yêu mà bạn đang có sẽ đủ bền vững để bạn hi sinh vì nó? Những xúc cảm mãnh liệt khi yêu có thể sẽ chế ngự suy nghĩ của bạn. Đó là lí do bạn nên cân nhắc thật kĩ lưỡng trước khi vượt qua cái ranh giới giữa “người yêu” và “người tình”.

Vậy làm cách nào để bạn biết là mình đã sẵn sàng cho chuyện đó?

Cân nhắc hậu quả

Hai hậu quả thường gặp nhất sau khi “XXX” là “dính bầu” và các bệnh truyền nhiễm lây qua đường tình dục. Tuy nhiên teens nhà ta lại thường tự hào là biết hết mọi thứ, tự tin rằng chuyện đó sẽ không xảy ra với mình. Thế nhưng với những kiến thức giới tính chưa đầy đủ của mình, xác suất để bạn “bị dính” và nhiễm bệnh là cực kì lớn.

Linh (17t-PDP) đã chứng kiến người bạn thân nhất của mình vật lộn với căn bệnh lậu. Đó là lí do bạn ấy quyết định không “XXX” trước khi kết hôn. “Có rất nhiều thứ tồi tệ có thể xảy đến với bạn như: “bị dính” hay mắc bệnh truyền nhiễm. Vậy tại sao lại tự đặt bản thân mình vào những mối nguy hiểm như thế?” - Linh nói.
"XXX" - Liệu bạn đã thật sự sẵn sàng? 081217002639-20-166
Hãy cân nhắc thật kỹ trước khi bạn muốn "đi thật xa" nhé.

Về phương diện tình cảm, “XXX” có thể thay đổi mối quan hệ giữa hai bạn. Tuy nhiên, mỗi người lại có một cái nhìn khác nhau về “chuyện ấy”. Vậy nên việc trao đổi thẳng thắn trước khi “XXX” là hết sức quan trọng. Phải “XXX” thì mới gọi là yêu? “XXX” để trói chân chàng/nàng? Hay “XXX” chỉ là đùa chơi, thử cảm giác mới lạ? Vấn đề sẽ nảy sinh khi hai người muốn có những thứ khác nhau từ một mối quan hệ.

Nếu bạn đã sẵn sàng cho “XXX”. Bạn nên trao đổi với người ta về các biện pháp tránh thai, hay hỏi xem họ đã có tiền sử quan hệ với ai chưa. Nói chuyện một cách chân thành và thẳng thắn là điều rất khó khăn. Nhưng đó lại là cách cư xử có trách nhiệm, cái rất cần thiết trong tình yêu.

Làm thế nào mà để đưa ra quyết định liệu có nên “XXX” hay không, dưới đây là những phản hồi rất khác nhau của các teens:

Trang (16t-LTV): “Bạn chỉ có thể nói rằng bạn đang yêu thật sự một ai đó khi bạn đã trải qua một vài mối tình và trưởng thành trong suy nghĩ. Khi quyết định “XXX” với ai đó, bạn cần chắc rằng mình đủ chín chắn và trưởng thành, có khả năng chịu trách nhiệm cho hành động của mình.”

Hiếu (18t-TL): “Bạn có những cảm giác kì lạ khi gần bên người ấy. Bạn biết bạn đang yêu. Nhưng điều đầu tiên bạn cần là đạt tới sự trưởng thành trong suy nghĩ. Thật khó để xác định điều này. Nhưng theo mình, “trưởng thành” là khi bạn đã vượt qua sự tò mò và thực sự muốn làm “chuyện ấy”.”

Hạnh (21t-HVNH): “”XXX” hay không phụ thuộc vào con gái. Hầu như tất cả con trai luôn sẵn sàng với chuyện đó. Nếu vội vàng, rất có thể bạn sẽ bị họ lợi dụng.”

Nam (19t-DHQG) không đồng ý với ý kiến trên: “Mình sẽ không “XXX” với một cô gái cho tới khi mình biết rõ về cô ấy”.

Hằng (18t-HN): “Mình nghĩ chỉ nên “XXX” khi tình cảm giữa hai người đã trở nên cực kì sâu đậm. Đưa ra quyết định rằng liệu bạn có nên “XXX” hay không đòi hỏi nhiều hơn là cảm giác của riêng bạn. Rất ít người thực sự tìm hiểu kĩ về người đó trước khi đưa ra quyết định.”
======================

"XXX" - Liệu bạn đã thật sự sẵn sàng?
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Ngu0i Moi Ne` Pa` COn :) Chem" Nhe Tay Nhe"" :P
» 8 nguyên tắc để giữ" cái ngàn vàng"- các bạn gái nên đọc
» "Made in china" nhãn hiệu của sự....kinh bỉ
» Tình yêu!!
» "Giọt Lệ Hoa Hồng" tang cac girl cua 4rum!