HsvSamSon - Sinh viên Sầm Sơn - Kết Nối Cộng Đồng
HSV Sầm Sơn Chào Mừng Các Bạn Tham Gia Vào Diễn ĐÀn!
Bạn cần đăng nhập hoặc đăng kí để vào diễn đàn...!!!
Chúc các bạn có những phút giây vui vẻ với HSV Sầm Sơn...!
HSV Sầm Sơn Chào Mừng Các Bạn Tham Gia Vào Diễn ĐÀn!
Bạn cần đăng nhập hoặc đăng kí để vào diễn đàn...!!!
Chúc các bạn có những phút giây vui vẻ với HSV Sầm Sơn...!
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

hay tu hao rang ban la ai?

Go down 
4 posters
Tác giảThông điệp
skyinthedark_1
Thành Viên Cấp 6
Thành Viên Cấp 6
skyinthedark_1

hay tu hao rang ban la ai? Empty
Bài gửiTiêu đề: hay tu hao rang ban la ai?   hay tu hao rang ban la ai? I_icon_minitimeMon Jan 11, 2010 8:03 am

Bạn phản đối điều mình nói? Bạn la lên rằng không, tôi nghèo, tôi xấu xí, và tôi luôn muốn mình là một người khác!

Thế bạn ơi, trên cơ thể mình, có chỗ nào bạn không cần đến không?

Bạn than rằng: "Ôi, tay mình thật xấu, nó không trắng, không thon, không đẹp như những bạn khác". Vậy nếu chúng không còn nữa, bạn có thể chịu được không? Tạo hoá đã tính toán rất kĩ, từng milimet trên người ta đều không thừa thãi. Vì thế, cuộc sống cũng vậy, dù bạn là ai, bạn đều quan trọng cả, bạn đều làm nên xã hội mà bạn đang sống.

Bạn là người nghèo, và bạn chán nản? Bạn ơi, hãy tự hào rằng, bạn nghèo, nhưng bạn vẫn tràn đầy lòng nhân ái và sống ngay thẳng. Bạn vẫn tốt hơn nhiều so với kẻ làm giàu trên xương máu người khác.

Bạn, sinh ra trong một gia đình không được khá giả? Hì, thì bạn hãy nhìn lại xem, bạn mang trong mình một ý chí học tập và làm việc mạnh hơn các bạn khác. Bạn không mắc phải tính đua đòi, bạn biết làm tất tần tật công việc bếp núc do phải thường xuyên phụ mẹ trong khi những đứa cùng trang lứa chiên cái trứng còn khét!

Bạn chẳng may không xinh lắm? Bạn hãy tự hào rằng bạn vẫn đang được yêu quý không phải vì vẻ bề ngoài phù phiếm, mà vì tính cách chân thành, tấm lòng tốt bụng của bạn. Điều ấy đáng tự hào quá đi chứ!

Bạn học chậm, và không thông minh như những bạn khác? Buồn ư, đừng buồn bạn à. Bởi bạn có thể đứng lên và nói với mọi người rằng những thành quả của bạn hôm nay là giá tri của sự cần cù, ấy, thấy không, bạn trở thành một ví dụ cho những bạn chăm chỉ của lớp rồi đấy!

Và dĩ nhiên, còn nhiều trừơng hợp nữa, mình chỉ muốn bạn biết rằng bạn là chính bạn, và bạn tốt đẹp, bạn đáng yêu. Bạn bè bạn, ba mẹ bạn, họ yêu bạn, vì bạn là bạn, đơn giản thế, đúng không.

Thế việc gì bạn phải buồn rầu, phải lo lắng, hôm nay làm sao cho xinh lên, ngày mai làm sao cho người khác không chê mình nghèo. Bạn ơi, tất cả những giá trị ấy là PHÙ PHIẾM.

Giá trị đích thực của con người là do những gì họ nói, họ làm, là cách cư xử của họ với người khác. Hãy chăm chút cho giá trị đích thực của mình, hãy sống thật tốt, và tự hào đi, dù bạn là ai, tự hào rằng, bạn là chính bạn, và không ai khác như bạn cả!
Dem0n_Nghien
Thành Viên Cấp 4
Thành Viên Cấp 4
Dem0n_Nghien

Bài gửiTiêu đề: Re: hay tu hao rang ban la ai?   hay tu hao rang ban la ai? I_icon_minitimeMon Jan 11, 2010 10:26 am

Không có gì để mói thêm nữa ....Quá hay
không khen thì đó là một sai lầm đó các bạn...thank vì đã post 1 bài hây như thế
cheers cheers cheers cheers cheers
http://www.nhaccuatui.com/nghe?L=a7K-75KuZkVC
skyinthedark_1
Thành Viên Cấp 6
Thành Viên Cấp 6
skyinthedark_1

Bài gửiTiêu đề: Re: hay tu hao rang ban la ai?   hay tu hao rang ban la ai? I_icon_minitimeTue Jan 12, 2010 4:32 am

không có gì Razz Razz Razz Razz
caoanh
Thành Viên Cấp 4
Thành Viên Cấp 4
caoanh

Bài gửiTiêu đề: Re: hay tu hao rang ban la ai?   hay tu hao rang ban la ai? I_icon_minitimeSun Jan 17, 2010 4:32 pm

cai nay hay wa!hic! cam on em da dua bai nay len!no rat co y ngia voi chi!!! Very Happy Very Happy Very Happy
skyinthedark_1
Thành Viên Cấp 6
Thành Viên Cấp 6
skyinthedark_1

Bài gửiTiêu đề: Re: hay tu hao rang ban la ai?   hay tu hao rang ban la ai? I_icon_minitimeMon Jan 18, 2010 4:34 am

thế thì chị định hậu tạ e kái j đây.haha Razz Razz Razz Razz
caoanh
Thành Viên Cấp 4
Thành Viên Cấp 4
caoanh

Bài gửiTiêu đề: Re: hay tu hao rang ban la ai?   hay tu hao rang ban la ai? I_icon_minitimeMon Jan 18, 2010 10:08 am

cac ban oi ! cho ban DUc mot chang vo tay that la to nao!!!! cheers cheers cheers cheers
skyinthedark_1
Thành Viên Cấp 6
Thành Viên Cấp 6
skyinthedark_1

Bài gửiTiêu đề: Re: hay tu hao rang ban la ai?   hay tu hao rang ban la ai? I_icon_minitimeTue Jan 19, 2010 1:46 am

thank chi va moi nguoi nha Razz Razz Razz Razz
lol! lol!
phuongmong
Thành Viên Xuất Sắc
Thành Viên Xuất Sắc
phuongmong

Bài gửiTiêu đề: Re: hay tu hao rang ban la ai?   hay tu hao rang ban la ai? I_icon_minitimeTue Jan 19, 2010 4:41 am

toi luon vui vi nhung gi minh da va dang co...man nguyen voi cs nay...va se co gang lam no tuoi dep hon nua... pale ..
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: hay tu hao rang ban la ai?   hay tu hao rang ban la ai? I_icon_minitime

hay tu hao rang ban la ai?
Trang 1 trong tổng số 1 trang