HsvSamSon - Sinh viên Sầm Sơn - Kết Nối Cộng Đồng
HSV Sầm Sơn Chào Mừng Các Bạn Tham Gia Vào Diễn ĐÀn!
Bạn cần đăng nhập hoặc đăng kí để vào diễn đàn...!!!
Chúc các bạn có những phút giây vui vẻ với HSV Sầm Sơn...!
HSV Sầm Sơn Chào Mừng Các Bạn Tham Gia Vào Diễn ĐÀn!
Bạn cần đăng nhập hoặc đăng kí để vào diễn đàn...!!!
Chúc các bạn có những phút giây vui vẻ với HSV Sầm Sơn...!
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Entry cho tôi và ... chÍnh tôi ... !

Go down 
Tác giảThông điệp
¹ …™ Çơñ G¡ó —¤
Thành Viên Xuất Sắc
Thành Viên Xuất Sắc
¹ …™ Çơñ G¡ó —¤

Entry cho tôi và ... chÍnh tôi ... ! Empty
Bài gửiTiêu đề: Entry cho tôi và ... chÍnh tôi ... !   Entry cho tôi và ... chÍnh tôi ... ! I_icon_minitimeSat Jan 09, 2010 9:39 am

Ww nè...cũng đc hơn 1 năm chúng ta quen nhau rồi nhỉ?Em là cố bạn thân nhất của em gái ...
anh ko nhớ rõ nữa...vì anh ko có trí nhớ tốt như đt..chúng ta chưa gặp mặt nhau trực tiếp nhưng thời gian gần đây thì cả hai cũng đã biết mặt nhau....
nay đột nhiên em nói chấm dứt tình bạn này....anh cũng ko bất ngờ vì từ lâu đt đã nhận ra điều đó...
và em nói đó là vì anh....còn anh thì nghĩ là anh đồng ý là vì em...tóm lại là chúng ta sẽ bước trên 2 đường thẳng song song...
mục đích là để cho tình bạn này ko vượt quá lên thành tình yêu....em có đọc bài viết này hay ko thì a ko biết nhưng nếu đọc nó thì chúc em may mắn.

Chúng ta cùng Bước đi...[song song]

Bước đi!.... Có bao giờ nhẹ nhàng, thanh thản khi phải bước ra khỏi cuộc đời của ai đó?

Bước đi!...dù trong lòng tự hỏi : thực sự thì chúng ta đang chơi trò chơi j ?trờ chơi tình cảm à?..ko ngoài chj thy của anh ra thì a ko tin có ai chiến thắng.nên a sẽ ko dám liều đâu.

Bước đi!... không phải để rũ bỏ tất cả mà là đang vun đắp tình yêu cuộc sống và hạn phúc cho kẻ khác

Bước đi!... không phải trốn chạy mà đang tìm cho mình một lối thoát, một lối đi riêng

Bước đi...! không phải là yếu đuối nhưng để trong lòng được bình yên, được nhẹ nhàng và nguyên vẹn

Bước đi!.... không cần phải khóc nhưng có thể trái tim đang rỉ máu, giá buốt lên từng cơn. ...

Bước đi!.. không phải đến 1 nơi nào hạnh phúc hơn mà bước đi để thấy rằng tình yêu Nó luôn cao thượng và vị tha...

Bước đi... nhưng không có nghĩa là giẫm đạp lên tất cả những chúng ta đã có..đó là 1 tình bạn..àh ko có thể là hơn thế 1 chút

Bước đi... để chúng ta có thời gian lựa chọn, nghĩ suy và biết rằng ai cũng là người mạnh mẽ

Bước đi: Bước một lần và có thể là mãi mãi.... mãi mãi..có thể lắm

HÌ và a cũng chỉ ngụy biện cho cả 2 chúng ta được đến đây thôi

Và bây giờ tới lượt tôi ngụy biện cho bạn và cho chính cả tôi...
tình yêu là gi?

Phải chăng là khi tim bạn đập nhanh, lòng bạn tay ướt đẫm mồ hôi, giọng nói phải chạy theo mới có thể bắt kịp với nhịp đập trái tim nơi lồng ngực? Đó chưa phải là yêu… Chỉ là THÍCH.
Phải chăng là không thể giữ cho mắt và tay rời khỏi cô ấy? Đó chưa phải là yêu… Chỉ là SỰ THÈM MUỐN.
Phải chăng là khi luôn hãnh diện và háo hức muốn khoe về cô ấy với mọi người vì cô ấy rất tuyệt? Đó chưa phải là yêu… Chỉ là TỰ HÀO.
Phải chăng là bạn cần cô ấy vì bạn biết cô ấy luôn có mặt để an ủi và ko bao giờ quay lưng với bạn? Đó chưa phải là yêu… Bạn cảm thấy như thế, bởi vì bạn đang CÔ ĐƠN.
Phải chăng là bạn luôn ở bên cạnh họ quan sát và lắn nghe vì đó là điều cô ấy muốn? Đó chưa phải là tình yêu… Chỉ là SỰ QUAN TÂM
Phải chăng là bạn nghĩ về vẻ bề ngòai của cô ấy làm cho tim bạn đập nhanh hơn một nhịp? Đó chưa phải là yêu… Chỉ là SỰ MÊ MUỘI sự HAM MUỐN.
Phải chăng là khi bạn tha thứ mọi lỗi lầm của cô ấy vì bạn quan tâm cô ấy? Đó không phải là yêu… đó là TÌNH BẠN.
Phải chăng là khi bạn nói với cô ấy rằng cô ấy là người duy nhất bạn nghĩ tới? Bạn không yêu cô ấy rồi vì… bạn đã NÓI DỐI.
Thế nhưng…
Khi tim bạn vỡ vụn và đau nhói những lúc cô ấy buồn... Đó mới là YÊU.
Khi những người khác dù có thu hút bạn, nhưng bạn vẫn luôn nghĩ về cô ấy một cách không hối hận… Đó mới là YÊU.
khi bạn chấp nhận lỗi lầm của cô ấy vì bạn biết đó là một phần tính cách của cô ấy… Đó mới là YÊU.
Khi bạn khóc vì những nỗi đau và nỗi buồn của cô ấy, dù là nhiều lúc đối với những nỗi đau đó, cô ấy có khi còn cứng cỏi hơn cả bạn nữa… Đó mới là YÊU.
Khi bạn cảm thấy như ánh mắt của cô ấy nhìn thấu tim bạn, chạm vào tâm hồn bạn một cách sâu sắc đến đau lòng… Đó mới là YÊU.
Phải chăng bạn bằng lòng đưa trái tim, cuộc đời, sự sống cho cô ấy chứ? Nếu có thì đó mới là YÊU.
Tim của bạn chính cũng là tim của tôi..thân xác của bạn cũng chính là của tôi...đầu óc suy nghĩ của bạn cũng là của tôi..và ngược lại....tôi và bạn là 1..tôi lấy tên là đt..phần cứng rắn ở trong bạn...chúng ta chưa có gì cả..khoảng cách là quá xa....nên chúng ta ko thể....dù là cho mình 1 cơ hội hay cho cô ấy 1 cơ hội hay ích kỉ với cô ấy hay ích kỉ với chính mình thì chẳng có gì khác nhau về mặt ý nghĩa ở đây cả.
sự nghiệp là thứ đầu tiên mà chúng ta cần làm đc và sau đó là gia đình và rồi mới tới bản thân..chúng ta thống nhất thế rồi mà..Hiện giờ chúng ta cũng đang rất vui vẻ..rất thoải mái..và chắc là ww cũng vậy...vậy là vui rồi.......

-------------------- Cảm ơn mọi người đã đọc nó vì tôi.

Entry cho tôi và ... chÍnh tôi ... !
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» entry ve` tj`nh ban
» Entry cho no^j buo^n...entry cho nuo'c ma't...entry cho tj`nh ju da~xa
» bAj` eNtry ve^~ tjn ban
» entry cho mo^t ngay`y buo^n
» Entry cUối cho 1 tỳnk bẠN ... !