HsvSamSon - Sinh viên Sầm Sơn - Kết Nối Cộng Đồng
HSV Sầm Sơn Chào Mừng Các Bạn Tham Gia Vào Diễn ĐÀn!
Bạn cần đăng nhập hoặc đăng kí để vào diễn đàn...!!!
Chúc các bạn có những phút giây vui vẻ với HSV Sầm Sơn...!
HSV Sầm Sơn Chào Mừng Các Bạn Tham Gia Vào Diễn ĐÀn!
Bạn cần đăng nhập hoặc đăng kí để vào diễn đàn...!!!
Chúc các bạn có những phút giây vui vẻ với HSV Sầm Sơn...!
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

cho em hỏi..

Go down 
dongvd_fpt
Dem0n_Nghien
phamhien
sn0w_ang3l_090
Dem0n_Dat
9 posters
Tác giảThông điệp
Dem0n_Dat
Thành Viên Cấp 6
Thành Viên Cấp 6
Dem0n_Dat

cho em hỏi.. Empty
Bài gửiTiêu đề: cho em hỏi..   cho em hỏi.. I_icon_minitimeWed Jan 06, 2010 8:26 am

khi vào phòng thi để bình tỉnh làm bài, thì phải làm sao các ank chị.. Rolling Eyes Rolling Eyes
mổi lần vào phòng thi em rất ko đc bình tỉnh cho lám nên làm bài ko đc hiệu wả... Twisted Evil Twisted Evil
ank chị naof có kinh nghiệm trong việc này chỉ cho em với.. :lol
!: lol! lol!
sn0w_ang3l_090
Thành Viên Xuất Sắc
Thành Viên Xuất Sắc
sn0w_ang3l_090

cho em hỏi.. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: cho em hỏi..   cho em hỏi.. I_icon_minitimeWed Jan 06, 2010 11:43 am

umk`. phải công nhận, nếu run thy` hôk làm được bài đâu !
may tớ hôk nhứ thế! hj`... hok run, chỉ hồi hoppj xem đề bài sẽ ra sao, phát đề oài bắt tay vào làm lun cho kịp chứ chẳng còn thời gian để mà luống cuống nữa! hjhj`
hôk chỉ bạn như thế mà rất rất nhìu bạn cũng như thế, con bạn thân của tớ cũng vậy, cứ vào phòng thi, lên bảng làm bài, hay ngay cả kiểm tra ở lớp thy` cứ cuống lên, nó lạnh ng` và rợn da gà nữa đó, cũng hôk bik sao nữa....
nó nói mong có được tinh thần thoải mái như tớ...... hiềm và bi giờ tớ cũng đang tìm hỉu vấn dề này, mong sẽ tìm ra cách giải wuyết giúp nhỏ bạn của tớ ...! hj` santa
phamhien

cho em hỏi.. Sword1

cho em hỏi.. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: cho em hỏi..   cho em hỏi.. I_icon_minitimeWed Jan 06, 2010 12:40 pm

uhm.chao cac em .chi nhin thay cau hoi nay chua co ai tra loi nen chi se tra loi thay cho hoi sv nhe.hihi'.Thuc ra.chi ko biet moi nguoi the nao nhung voi chi thi khi vao phong thi cua ki thi dai hoc ay.luc do chi nhin xung quanh minh.cac ban thi cung phong chi thay nhieu ban mac ao dong phuc cua truong.ma ko phai truong binh thuong dau nhe ma la truong chuyen cua cac tinh co.hix.luc do cung thay hoang hihi :oopsh: nhung ma biet sao dc.ho la ho ma ta la ta thui.hehe.the la chi chi biet lai cho may nguoi ban cung tro 1 phong de buon dua le thui.hehe.chinh vi the chi nghi truoc khi vao phong thi thi hay buon dua le ch oi that thoai mai,hehe,day cung la 1 cach la buon de giam su loi lang,hihi.khi buon dua le thi tot nhat la treu nhau ay cac em ah.kaka.hoho.zui cuc ki/keke
Dem0n_Dat
Thành Viên Cấp 6
Thành Viên Cấp 6
Dem0n_Dat

cho em hỏi.. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: cho em hỏi..   cho em hỏi.. I_icon_minitimeWed Jan 06, 2010 1:25 pm

chi hien ak` em canh? day..em bit the" nhung ko gieu? tai sao muk" khi vao phong thi thi`nhieu` luc rat' mat' binh` tinh?.. Rolling Eyes Rolling Eyes
nhieu bai vi du nhu toan', co' nhieu baj lam` o? ngoai` ko bao gio` sao muk vao` phong` thi lai. sai duoc the' moi dau, nheu luc em chan lam', giong nhu ky` thi hok ky I vua` roi` daz.. Crying or Very sad Crying or Very sad
lam toan' muk coa' bai` o? ngoai` thi` lam` ko bao gio` sai dau nhung khi lam thi lai. sai het mot loat the' co' tuc ko na. Sad Sad Sad
the' em moi can` nhung? loi` khuyen..
Dem0n_Nghien
Thành Viên Cấp 4
Thành Viên Cấp 4
Dem0n_Nghien

cho em hỏi.. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: cho em hỏi..   cho em hỏi.. I_icon_minitimeWed Jan 06, 2010 1:40 pm

Ông anh ơi cho anh 1 lời khuyên nhé.
Đó là : Anh phải học học thật nhiều ôn..ôn thật nhiều để khi vào phòng thì anh có thể nhớ đến từng từ, tùng câu nằm trong phân nào là ok, chắc kiến thức thì con sợ gì. học đi ông anh
anh còn nhớ mấy câu trong bài ráp "học học học" không
"Học...Học...học máu mồn ta vẫn học,
Học.để cha mẹ được cưòi, học để thầy cô không còn chê là mình lưòi,
Học để thầnh tiến sỉ, thành giáo sư, để mọi ngưòi đựoc cười thật là tươi,
học học học để óc chúng mình phình to băng mười quả bưởi...."
study scratch affraid study lol!
http://www.nhaccuatui.com/nghe?L=a7K-75KuZkVC
Dem0n_Dat
Thành Viên Cấp 6
Thành Viên Cấp 6
Dem0n_Dat

cho em hỏi.. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: cho em hỏi..   cho em hỏi.. I_icon_minitimeWed Jan 06, 2010 1:56 pm

thanks chu nha.. tongue tongue tongue
dongvd_fpt

cho em hỏi.. Stars11
dongvd_fpt

cho em hỏi.. Empty
Bài gửiTiêu đề: re:   cho em hỏi.. I_icon_minitimeSun Jan 10, 2010 4:45 am

Dem0n_Dat đã viết:
khi vào phòng thi để bình tỉnh làm bài, thì phải làm sao các ank chị.. Rolling Eyes Rolling Eyes
mổi lần vào phòng thi em rất ko đc bình tỉnh cho lám nên làm bài ko đc hiệu wả... Twisted Evil Twisted Evil
Khi vào phòng thi có 2 kiểu người đó là:
- Dạng vào phòng thi không bị run, dạng này lại có 2 dạng nhỏ
+ Không bị run là do đã chuẩn bị kiến thức, tự tin vào học lực của mình, có sự trợ giúp, đã tham gia nhiều kì thi nên có kinh nghiệm thi nên điều khiển được tâm lí của mình để không bị run khi vào phòng thi
+ Không bị run là do đã biết trước được mình sẽ nhận được gì, đây là những người vào phòng thi mà không có kiến thức trong đấu, nên khi vào phòng thi thì đã xác định trước là mình không làm dược bài nên không cần bận tâm, và cũng không run lắm
- Dạng vào phòng thi bị run : đay là những bạn vào phòng thi mà kiến thức không chắc, vẫn mơ hồ không rõ ràng, bị sức ép của gia đình bạn bè thầy cô...
Nên khi đi thi thì tốt nhất là chuẩn bị kiến thức thật tốt, không bận tâm đến các yếu tố bên ngoài, tạo ra tâm trạng tốt nhất trước khi vào phòng thi
Nói thì dễ nhưng thực hiện được mới khó, trên đây tôi chỉ đưa ra quan điểm của mình, còn cách làm ra sao là tùy ở mỗi người chúng ta
study study study study study study study study study study study study study study study
hung_mkt

cho em hỏi.. Stars11
hung_mkt

cho em hỏi.. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: cho em hỏi..   cho em hỏi.. I_icon_minitimeTue Jan 12, 2010 12:08 pm

Dem0n_Dat đã viết:

he.vào phòng thi àh.sao mấy bữa nay anh onl mà hok coá thấy cái chủ đề này nhỉ???
theo a nghĩ thì không chỉ vào phòng thi mà kể cả khi mình phải đối diện với một chuyện j đoá mà mình cho là rất quan trọng ví dụ như: thuyết trình trước nhìu người; tỏ tình...nói chung hiện tượng cảm thấy run đó là hiện tượng tâm lý rất bình thường.ai cũng vậy hết a'.vấn đề là ở chỗ khi mình thấy không tự tin yo thì sẽ dẫn đến các hiện tượng tâm lý khác như lo lắng, mất bình tĩnh, sợ sệt..và biểu hiện ra ngoài là run.với anh thì thông thường trước các kỳ thi việc học và ôn bài thật kỹ là chuyện đương nhiên.khi em đã ôn bài thật kỹ rùi thì khi đến phòng thi em hãy luôn ghi nhớ một điều là mình nhất định sẽ làm tốt.phải luôn tự nhủ với mình như thế.em có thể áp dụng thêm một số cách sau của anh nha:
+ hít thở thật đều và sâu, có thể không suy nghĩ j hết trong vòng 1phút sau đó lấy lại tinh thần ngay
+ nghĩ đến một kỷ niệm, chuyện j đó vui, hay một ai đó làm cho em thấy yên tâm(ví dụ như:bạn thân, người ấy, thầy cô mà em quý..)
+ tám với lũ bạn thân để thoải mái hơn trong tư tưởng
+ mang theo một vật kỷ niệm nào đó em quý và nghĩ rằng noá là bùa hộ mệnh của em.hi.tốt nhất là quà lưu niệm của bố, mẹ, hay j j doá của ng iu
nói chung việc quan trọng nhất khi em thấy mất bình tĩnh là phải giải tháot tâm ký cho mình và một điều không bao giờ được quên là luôn tự tin vào bản thân.tin rằng mình sẽ làm tốt.và đừng bao giờ nghĩ rằng mình chỉ làm cho qua.
chúc em may mắn trong lần sau
Big.brother

cho em hỏi.. Sword1

cho em hỏi.. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: cho em hỏi..   cho em hỏi.. I_icon_minitimeWed Jan 13, 2010 5:18 am

ngủ 30 phút trong khi thi văn , 15 phút khi thi toán.bình tĩnh lại khỏng 30 phút hát nhẩm 10 p còn 15 phút làm bài không hiệu quả đừng đánh vỡ mồm em lol!
way_back _into _love
Thành Viên Cấp 1
Thành Viên Cấp 1

cho em hỏi.. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: cho em hỏi..   cho em hỏi.. I_icon_minitimeWed Jan 13, 2010 2:28 pm

tai cac chu cu qua coi trong chuyen thi cu do thui coi trong la vi
diem thi hay diem kiem tra thi khi hop
phu huynh thi gia gia va ma ma cua cac em deu pit dung ko
cac em nghi di hoc la de hoc cho bo me ma . theo anh thi viec hoc cung nhu
viec minh chuan bi cho tuong lai sau nay cua minh cac em chuan bi tot
thi tuong lai cua minh se tot dep.kon ko tot thi nguoc lai the thui.
kon cac dot thi hay kiem tra thuc chat la cac dot tap duot nho thui .
nhung nhu nguoi ta da noi tich tieu thanh dai .cu dot tap duot nao cac em cung hoan thanh
tot thi nhung khoang toi trong tuong lai cua cac em se duoc anh sang mat troi do
cac em tich luy duoc xoa tan di.tan dan tan dan cuoi cung anh hao quang do se
che lap bong toi khi cac em dat duoc thanh cong va no se toa anh hao quang ruc ro.
gio thi cac em hay tich luy anh mat troi cua minh de co ngay toa sang nhe .chuc cac em thanh cong
phuongmong
Thành Viên Xuất Sắc
Thành Viên Xuất Sắc
phuongmong

cho em hỏi.. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: cho em hỏi..   cho em hỏi.. I_icon_minitimeFri Jan 15, 2010 12:46 pm

các em phải noi gương anh nè.trước hôm thi..không cần học gì..chơi hết sức...để được thoải mái king ....vào phòng thi..tư tưởng nhìn bài...thoải mái đê..khi đã vào phòng thì không coi trọng ết quả ra sao..cứ hết sức mình...nếu không nghĩ ra gì thì ngồi nhẩm 1 bài hát...rùi từ từ mà suy nghĩ!..kết quả là tất cả các kì thi a đều vượt qua tốt đẹp...như mong đợi...không phải quá xuất sắc nhưng vẫn ok!
Sponsored content

cho em hỏi.. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: cho em hỏi..   cho em hỏi.. I_icon_minitime

cho em hỏi..
Trang 1 trong tổng số 1 trang